Untitled Document

Mujallar Tsarin Duniya da Muhalli
Maƙálolin da aka buga (2017/2018/2019/2020/2021/2022)

Mujallar Tsarin Duniya da MuhalliEarth Systems and Environment (ESEV)tana fitar da sakamakon nazarori da bincike na asali a fannoni mabambanta wanda suke da dangantaka da ilmin kimiyyan ƙasa da muhalli wanda sa’anni suka yi bitan su. Springer da Jami’an Sarki Abdulaziz (KAU) da ke ƙasar Saudiyya suke tarayya wajen buga wannan mujallar. Mujallar ta na zaɓan nazarorin da suke ba da gudumawa wajen mu fahimce tsari da halin bangarori mabambanta na duniya da suke hulda da juna (Kaman sararin sama, teku, dukannin ƙanƙara da yake doran ƙasa, ƙasa, dukkannin ruwan da yake doran ƙasa, da sauran su). Ana ba da karfafawa da girmamawa na musamman zuwa ga nazarori a kan matakan hallitar duniya da na biogeochemical da ke jagorantan yanayi da sauyin yanayi. Ita mujallar ESEV tana cikin fihirisa na SCOPUS (Makin ambato 2019=2.0, Makin Ambato 2020=3.7, da Makin Ambato 2021=7.1). Kuma tana cikin fihirisa na ESCI (Emerging Sources Citation Index) wanda take tsammanin samun makin tasiri na farko a cikin shekaran 2021.


Batutuwa

Nazarorin da ake bugawa sun ƙunshe batutuwa na kimiyya masu fadi. An kasafta su kaman haka:

Ilimin aikin noma Ilimin Kimiyyan Teku da Ruwa
Cutar Corona Kimiyyan Yanayi da Sauyin Yanayi
CMIP6 Remote Sensing and GIS
Fari Albarkatun Ruwa
Ilimin Kimiyyan Muhalli Ilimin Duwatsu

Ƙasashe

Dayawa daga cikin nazarorin da aka fitar da suke da dangantaka da wani yankin duniya ko wani ƙasa an kasafta su a bisa “Ƙasa”, kuma za a iya isa zuwa garesu a ƙarƙashin nan:

Afghanistan Jordan
Algeria Pakistan
Argentina Peru
Bahrain Senegal
Bangladesh Kenya
Belize Kuwait
Benin Liberia
Bolivia Malaysia
Bhutan Mali
Burkina Faso Mauritania
Brazil Mexico
Cameroon Morocco
Canada Nepal
Chile New Zealand
China Niger
Colombia Nigeria
Cuba Oman
Dominican Republic Saudi Arabia
Ecuador South America
Egypt Spain
El Salvador Sri Lanka
Ethiopia Sudan
France Tanzania
Germany Turkey
Ghana Ukraine
Greece United Arab Emirates
Guatemala United Kingdom
Guinea United States of America
Honduras Uruguay
India Vietnam
Iraq Venezuela
Italy West Africa
Ivory Coast

Mujalladai da Fitowa

Mujallar ESEV ta fito da nazorori a 2017, 2018, 2019, 2020, 2021 da 2022 waddan da suke da dangantaka da kimiyyan tsarin duniya da muhalli. Za a iya samun su ta wadannan shafufuka na yanan gizo:

Mujalladi 01 (2017) Mujalladi 02 (2018) Mujalladi 03 (2019) Mujalladi 04 (2020) Mujalladi 05 (2021) Mujalladi 06 (2022)
Fitowa na 01 Fitowa na 01 Fitowa na 01 Fitowa na 01 Fitowa na 01 Fitowa na 01
Fitowa na 02 Fitowa na 02 Fitowa na 02 Fitowa na 02 Fitowa na 02 A kan yanar gizo
  Fitowa na 03 Fitowa na 03 Fitowa na 03 Fitowa na 03  
      Fitowa na 04 Fitowa na 04  

Fitowa na Musamman:

Mujallar ta kuma buga Fitowa na musamman a shekaran 2018 wanda yake da dangantaka da Kimiyyan yanayi, Kimiyya da ruwa, Ilimin noma da tsaron abinci, Tasiri da karbuwa, Ragi da Manufofi ma Ƙasar Pakistan. Za a iya samun maƙálolin da gabatarwan a nan (Fitowa na musamman).


Dokoki masu alaƙa da ƙaddamar da nazari na bincike

Wannan mujallar tana marhaba da gudumuwar masu bincike na kimiyya a fadin duniya. Yanke shawaran karban gudumuwa domin a buga yana da alaƙa da dacewan maudu’in da aka yi rubutu akai da manufar wannan mujallar, da kuma asalin wannan gudumuwan, kuma ya zamanto abin yabo ne a kimiyyance.


Manajan Gyararraki

Za a iya ganin bayanai akan kwamitin gyararraki da kuma batutuwa na wannan mujallar ta wannan shafin:

https://www.springer.com/journal/41748/editors?detailsPage=pltci_3138733

Masu nazari da bincike zasu iya ƙaddamar da maƙalan su ta wannan shafin:

https://www.editorialmanager.com/esev/default.aspx

Don Allah, kayi rajista a kan shafin ESEV ta zaɓin “Yi Rajista a Yanzu” idan wannan shine karon ka na farko na ƙaddamar da maƙalan a wannan mujallar.


Dokoki da darusa domin amfanin Mawallafan nazorori

Za a iya samun bayanai da darusa a kan hanyoyin da ake bi wajen ƙaddamar da nazari a wadannan shafufukan.


Last Update
2/28/2022 9:34:45 AM